LỚP VẬN TẢI KINH TẾ ĐB&TP K49
khôn hồn thì đăng ký tham gia với bọn tớ! không gọi ông ngáo ộp ra bắt bán sang trung quốc bây giờ!

Join the forum, it's quick and easy

khôn hồn thì đăng ký tham gia với bọn tớ! không gọi ông ngáo ộp ra bắt bán sang trung quốc bây giờ!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Top posters
Littlecu (2035)
Chuyện của Lee:) Vote_lcapChuyện của Lee:) Voting_barChuyện của Lee:) Vote_rcap 
mr.ph4m (1717)
galaticos (1406)
sam (1074)
nhok_nhim' (1047)
thoike123 (547)
jerry (539)
37nghean (369)
mystery (347)
tonni tèo (330)

Latest topics
» xử lý vi phạm của rooney vn và galaticos
by Littlecu 6/26/2019, 17:02

» nhật kí hằng ngày cho mọi người(viết để xả stress) vesion 2.0
by anyone_of_us 9/26/2014, 09:54

» Đang tâm trạng
by anyone_of_us 9/23/2014, 15:51

» chiều nay dự báo có bão về.ae có đi học k?
by Littlecu 8/24/2013, 14:41

» Đã lâu lắm rồi mới lại viết bài ở forum.Cảm giác vẫn y như ngày nào...
by Littlecu 8/23/2013, 12:43

» GIÁO TRÌNH KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP
by Littlecu 4/16/2013, 18:53

» Quà tặng âm nhạc
by Littlecu 4/16/2013, 18:52

» tổ chức vận tải hành khách.....
by sam 4/13/2013, 17:07

» Chuyện của Lee:)
by sam 9/18/2012, 11:56

» NỘP BÀI TẬP LỚN ĐỊNH MỨC ( HẠN CHÓT LÀ 29 -04 -2011)
by sam 8/31/2012, 23:41

» nick yahoo của mọi người!
by Littlecu 3/23/2012, 23:23

» Xe đạp ư? Anh không đủ tư cách yêu em
by sam 2/14/2012, 23:45

» tâm sự 1 chàng ế
by sam 2/14/2012, 23:43

» LỊCH THI LẠI KỲ 1 NĂM 4.
by sam 2/14/2012, 23:39

» Socola handmade - quà tặng độc đáo cho ngày 14/2
by sam 2/14/2012, 23:39

» HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG DIỄN ĐÀN
by Littlecu 1/30/2012, 17:34

» tình hình thu chi quĩ lớp
by lehuong 1/3/2012, 16:41

» THÔNG BÁO VỀ VIỆC THAY ĐỔI THỜI GIAN BÁO CÁO THỰC TẬP TỐT NGHIỆP
by cuadong 1/3/2012, 16:29

» THÔNG BÁO VỀ THỜI GIAN BÁO CÁO THỰC TẬP VÀ LÀM ĐỀ TÀI TỐT NGHIỆP
by cuadong 12/30/2011, 11:35

» Tớ đâu có ngốc
by sam 12/26/2011, 22:53

Chuyện của Lee:)

3 posters

Go down

Chuyện của Lee:) Empty Chuyện của Lee:)

Bài gửi by Littlecu 12/22/2011, 22:55

Bài này mình sẽ viết theo mô típ của " tâm sự 1 chàng ế" nhưng đây là chuyện thật của mình!

Năm lớp 4: mình vẫn chưa hình dung ra được sự khác biệt giữa con trai và con gái! đơn giản con gái là cái giống tóc dài và hay mặc váy!
năm lớp 5: cả bọn ở xóm rủ nhau đi tắm suối,bỗng thằng Ba dô thét lên: chúng mày ơi tí con Oanh bị sưng,xúm xít vào xem,sau này về đọc sách sức khỏe lớp 5 hay sách gì đó mới ngờ ngợ ra là cái giống con gái nó khác con trai chúng mình ở những chỗ nào:)
Năm lớp 6: vẫn vô tư lắm,chưa biết gì! cho đến 1 hôm mấy đứa con gái cùng bàn rủ mình chơi 1 trò! Viết giấy xem trong lớp mình thích bạn khác giới nào nhất! hẹn cuối tuần mở giấy cho nhau xem! cả tuần để ý tìm xem đứa nào có "hạnh kiểm" nhất thì mình sẽ chọn. Sau cùng cũng có để ý đến bạn Nga (ngồi cùng bàn luôn)!,thấy bạn ý cũng dễ thương,tóc thắt bím 2 bên này,da trắng này,hay mặc váy Thái tím than đeo balo,lại học giỏi nữa! Lúc ấy cũng chưa nghĩ gì,chỉ nghĩ là quý thôi nên ko thấy xấu hổ gì cả! Thật bất ngờ và thật tình cờ,cuối tuần mở giấy ra xem thì mảnh của bạn Nga có tên mình!Smile tự nhiên lúc ấy mặt đỏ dừ dẫn không nói được gì! đây là dấu hiệu đầu tiên cho thấy mình đang lớn!
Năm lớp 7: "ngộ" ra được tình cảm với Nga chưa được bao lâu thì năm nay bạn ấy chuyển lớp! Hôm chia tay cũng bịn rịn lắm ,mình nhớ là mình tặng cho bạn ấy cái bút kim tinh Hero mới cứng coong xin của bố,còn bạn ấy tặng cho mình cái hộp bút hình Pucachino! mình khấp khởi mừng thầm vì cho cái bút bé tẹo mà nhận được cái hộp bút to đùng đoàng! Chả thấy buồn vì xa "người yêu" mấy!Smile Cũng có dặn dò luôn nhớ về nhau nhé nhưng được dăm bữa là mình quên béng luôn,cái hộp bút thì không nhớ để đâu mất! Chả biết Nga có nhớ tới mình như mình đã nhớ tới bạn ấy không!Smile
Năm lớp 9: mình và 1 thằng nữa trong lớp cùng thích Quỳnh! cô bé này học tiếng anh hơi bị đỉnh, lại có nụ cười duyên nữa! 2 thằng suýt đấm nhau mấy lần nhưng không hiểu lần nào chuẩn bị đấm cũng lại thôi! Cũng may mà nó không đấm chứ mà đấm thì mình nát mặt với nó! Smile thằng đó vạm vỡ hơn mình nhiều!Smile
Nhờ đứa bạn gái thân hỏi dò Quỳnh,Quỳnh bảo "Quỳnh không thích Kiên,chỉ coi là bạn thân thôi! với sắp vào cấp 3 rồi,Quỳnh muốn chuyên tâm học hành!" hê hê! lần đầu tiên thất tình!cũng đau khổ ra trò phết! dạo đó đọc Conan thấy người ta làm con búp bê bằng vải để cầu mưa cầu nắng,mình cũng làm 1 con bên trong ghi:" Quỳnh ơi,thích tớ đi" rồi treo vào góc học tập! yên tâm học tập và công tác,chờ búp bê linh nghiệm!
Sang đến học kỳ 2,mình cắt nát con búp bê vì nghe tin Quỳnh thích 1 đứa lớp D. Thế mà bảo năm cuối chuyên tâm học hành,cái loại con gái mới tí tuổi mà đã biết nói dối thì mình cũng đếch cần nữa! lại còn chơi bời với cả bọn lớp khác nữa chứ! Yêu đương nhăng nhít vào rồi thế nào năm nay cũng trượt Nguyễn Huệ cho coi! thôi,mình cứ cố gắng đỗ Nguyễn Huệ đã,nó trượt,mình đỗ,lúc đấy cho nó tiếc:))
kết quả 2 môn thi tuyển vào 10: mình được 16 điểm, Quỳnh được 18!
3 năm cấp 3: cũng có tình cảm bọ xít với 1 cô bạn mà không dám thổ lộ, nhưng rồi cũng nhanh chóng dừng lại vì cô bạn ấy "cưa sừng làm nghé" yêu 1 em lớp 10! học trung học mình kết thân được với 2 cô bạn nữa! 1 thì vẫn giữ cho đến tận bây giờ,1 thì đã tan vỡ hồi đầu năm lớp 12, lần đầu tiên đánh mất 1 tình bạn! lỗi ko phải do mình nhưng đúng là từ hồi đó mình biết nghĩ hơn! biết rằng đời không chỉ toàn màu hồng!dằn vặt nhất thời trung học là tình bạn này tan vỡ chứ không phải tình yêu bọ xít đứt gánh!:)
Năm đầu đại học: nỗi cô đơn của kẻ lần đầu xa nhà buộc mình phải đi tán gái!Smile đầu tiên là tán hươu tán vượn,tán để học hỏi kinh nghiệm thôi,ai dè sau thì thích thật!Smile ko biết là mình tán hay người ta tán mình nữa! tưởng đùa mà thành yêu thật mất rồi! ôi! đó là thời oanh liệt nhất của mình tính tới thời điểm này! chuyển nhà,người ta huy động cả phòng đến chở đồ bằng xe đạp từ Nguyễn Khánh Toàn xuống tận Thanh Nhàn giúp mình!
Trời lụt,người ta nấu cơm cho mình và cả 9 thằng bạn trời ơi đất hỡi của mình vào ăn! Lần đầu ăn cơm người ta nấu ngon thật đấy,mà cũng chả biết là ngon vì đang yêu hay ngon vì đói nữa!=))
Thích nhất là bạn ấy thường hay viết những cảm xúc của mình lên tường! mình vào rất hay tò mò đọc chúng mà hầu như lần nào cũng bị chặn đứng từ đầu! phòng mình cũng hay ghi lên tường nhưng chủ yếu là bọn bạn ghi lô đề và ghi điểm mỗi lần 4 đứa đánh bài rang lạc!Smile
Hồi ấy, Ở phòng người ta mình còn được 2 đứa nhận làm anh kết nghĩa nữa chứ! 1 đứa thì bây giờ vẫn gọi mình là anh,còn 1 đứa thì chả hiểu sao nó bơ mình luôn:(
Ôi! bao nhiêu là kỉ niệm nữa nhé! mùa đông,trời lạnh mà đợt đó học đại số với giải tích khó,mình lười dậy sớm,người ta thường hay nháy máy hay nhắn tin cho mình gọi dậy để đúng giờ đi học!(để rồi lên lớp gặp nhau cũng chẳng nói năng chi!Very Happy) dù điện thoại có thể đặt báo thức nhưng mình vẫn cứ thích làm phiền người ta như thế!:) Cả lần đầu tiên kể từ hồi dùng điện thoại mình nhận được cái tin nhắn dài hết ký tự nữa chứ! vui cực! Tết năm đó, mình được tặng 2 cái khăn,1 của em kết nghĩa và 1 của người ta! lần đầu tiên và duy nhất cho tới bây giờ mình nhận được quà!Very Happy
Vậy mà cuối cùng cũng không đến được với nhau! bây giờ thì mình máng máng hiểu ý do! Mình đã trượt trong bài test cuối cùng của cô ấy! Cái tin nhắn ngu ngơ của mình vào đêm giao thừa? đúng không nhỉ? cũng chẳng biết nữa! nhưng chuyện gì đến cũng đến rồi,mình sẽ nhớ mãi về khoảng thời gian hạnh phúc đó! khoảng thời gian "mải mê chinh chiến và yêu đương" ngọt ngào nhất kể từ khi mình lớn!Very Happy
Bây giờ thì người ta đang hạnh phúc bên "tên tình địch bí ẩn" của mình rồi! âu cũng là 1 cái kết đẹp cho câu chuyện buồn của chàng ngốc! Suy cho cùng,yêu là được thấy người mình yêu hạnh phúc mà! Dù giờ mình chẳng còn yêu người ta nữa và người ta cũng chẳng còn gì với mình nữa nhưng vẫn có 1 cái gì đó hồi hộp,xao xuyến mỗi khi nhắc lại chuyện này! có lẽ tạm gọi là "dư chấn sau động đất" Smile
Hiện tại: đang yêu đơn phương 1 người con gái khác! tính từ khi tình cảm "lộ thiên" thì cũng hơn 220 ngày rồi! dẫu biết tương lai mịt mờ lắm,xa vời lắm nhưng chẳng làm sao mà quên đi được! đành phó mặc cho số phận vậy! Vẫn tin là không thể ra trường trong tình trạng này!phải có 1 kết thúc,có thể sẽ là 1 vở hài kịch hoặc bi kịch nhưng vẫn mong manh tin rằng kết thúc sẽ đẹp như trong cổ tích! có ngây thơ quá không nhỉ? Very Happy
Littlecu
Littlecu
Tổng Tư Lệnh
Tổng Tư Lệnh

thú nuôi : cá sấu
giới tính giới tính : Nam Horse bài đã gửi bài đã gửi : 2035
xu xu : 6875 điểm hạnh kiểm điểm hạnh kiểm : 57
Birthday Birthday : 19/06/1990
tuổi tuổi : 33
Đến từ Đến từ : Nhổn Plaza

https://vantai49.forumvi.com

Chuyện của Lee:) Empty Re: Chuyện của Lee:)

Bài gửi by juniorls 1/9/2012, 22:49

Hay thế,good luck thằng bạn nhak!!vote!
juniorls
Binh Nhất
Binh Nhất

giới tính giới tính : Nam Snake bài đã gửi bài đã gửi : 26
xu xu : 4954 điểm hạnh kiểm điểm hạnh kiểm : 8
Birthday Birthday : 13/03/1989
tuổi tuổi : 35
Đến từ Đến từ : LS

Bài gửi by Littlecu 1/28/2012, 17:37

95% nó là 1 vở hài kịch!Smile
Littlecu
Littlecu
Tổng Tư Lệnh
Tổng Tư Lệnh

Bài gửi by sam 2/14/2012, 23:43

sao lại gọi là hài kịch?
sam
sam
Thiếu Tướng
Thiếu Tướng

thú nuôi : heo lười
giới tính giới tính : Nam Horse bài đã gửi bài đã gửi : 1074
xu xu : 6373 điểm hạnh kiểm điểm hạnh kiểm : 71
Birthday Birthday : 23/05/1990
Đến từ Đến từ : thái bình city

http://vn.myblog.yahoo.com/luongminhhai_12a7

Bài gửi by Littlecu 4/21/2012, 19:01

giờ thì đã ra trường rồi! kết thúc là 1 vở bi hài kịch...
Littlecu
Littlecu
Tổng Tư Lệnh
Tổng Tư Lệnh

Bài gửi by sam 9/18/2012, 11:56

forum, một thời sẻ chia, bây giờ im lặng như một nấm mồ tập thể vậy Sad(
sam
sam
Thiếu Tướng
Thiếu Tướng

thú nuôi : heo lười
giới tính giới tính : Nam Horse bài đã gửi bài đã gửi : 1074
xu xu : 6373 điểm hạnh kiểm điểm hạnh kiểm : 71
Birthday Birthday : 23/05/1990
Đến từ Đến từ : thái bình city

http://vn.myblog.yahoo.com/luongminhhai_12a7

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics