LỚP VẬN TẢI KINH TẾ ĐB&TP K49
khôn hồn thì đăng ký tham gia với bọn tớ! không gọi ông ngáo ộp ra bắt bán sang trung quốc bây giờ!

Join the forum, it's quick and easy

khôn hồn thì đăng ký tham gia với bọn tớ! không gọi ông ngáo ộp ra bắt bán sang trung quốc bây giờ!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Top posters
Littlecu (2035)
Cảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt Vote_lcapCảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt Voting_barCảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt Vote_rcap 
mr.ph4m (1717)
Cảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt Vote_lcapCảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt Voting_barCảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt Vote_rcap 
galaticos (1406)
sam (1074)
nhok_nhim' (1047)
thoike123 (547)
jerry (539)
37nghean (369)
mystery (347)
tonni tèo (330)

Latest topics
» xử lý vi phạm của rooney vn và galaticos
by Littlecu 6/26/2019, 17:02

» nhật kí hằng ngày cho mọi người(viết để xả stress) vesion 2.0
by anyone_of_us 9/26/2014, 09:54

» Đang tâm trạng
by anyone_of_us 9/23/2014, 15:51

» chiều nay dự báo có bão về.ae có đi học k?
by Littlecu 8/24/2013, 14:41

» Đã lâu lắm rồi mới lại viết bài ở forum.Cảm giác vẫn y như ngày nào...
by Littlecu 8/23/2013, 12:43

» GIÁO TRÌNH KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP
by Littlecu 4/16/2013, 18:53

» Quà tặng âm nhạc
by Littlecu 4/16/2013, 18:52

» tổ chức vận tải hành khách.....
by sam 4/13/2013, 17:07

» Chuyện của Lee:)
by sam 9/18/2012, 11:56

» NỘP BÀI TẬP LỚN ĐỊNH MỨC ( HẠN CHÓT LÀ 29 -04 -2011)
by sam 8/31/2012, 23:41

» nick yahoo của mọi người!
by Littlecu 3/23/2012, 23:23

» Xe đạp ư? Anh không đủ tư cách yêu em
by sam 2/14/2012, 23:45

» tâm sự 1 chàng ế
by sam 2/14/2012, 23:43

» LỊCH THI LẠI KỲ 1 NĂM 4.
by sam 2/14/2012, 23:39

» Socola handmade - quà tặng độc đáo cho ngày 14/2
by sam 2/14/2012, 23:39

» HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG DIỄN ĐÀN
by Littlecu 1/30/2012, 17:34

» tình hình thu chi quĩ lớp
by lehuong 1/3/2012, 16:41

» THÔNG BÁO VỀ VIỆC THAY ĐỔI THỜI GIAN BÁO CÁO THỰC TẬP TỐT NGHIỆP
by cuadong 1/3/2012, 16:29

» THÔNG BÁO VỀ THỜI GIAN BÁO CÁO THỰC TẬP VÀ LÀM ĐỀ TÀI TỐT NGHIỆP
by cuadong 12/30/2011, 11:35

» Tớ đâu có ngốc
by sam 12/26/2011, 22:53

Cảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt

5 posters

Go down

Cảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt Empty Cảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt

Bài gửi by baamboo90 12/22/2010, 08:23

Bé gái 3 tuổi một mình chăm cha bị liệt

[You must be registered and logged in to see this image.] Bé gái 3 tuổi một mình chăm cha bị liệt

Mẹ bỏ đi khi người cha bị liệt, bé gái Dong Xinyi (tỉnh Sơn Đông, Trung Quốc) đã một mình chăm sóc cho cha khi mới 3 tuổi.
Người cha tên Dong Jian, là một nông dân 26 tuổi ở thị trấn Huanghia, tỉnh Sơn Đông. Sau một tai nạn giao thông, anh đã bị liệt hai chân và phải nằm bẹp trên giường.
Dong Xinyi sinh năm 2007, lúc cha gặp nạn em mới được vài tháng tuổi. Khi đó, người mẹ đã bế em bỏ đi. Đầu năm nay, người phụ nữ này đã mang Xinyi về trả lại cho người cha rồi lại ra đi. Từ đó, hằng ngày, cô bé làm mọi việc để chăm sóc cha.
Người cha tâm sự rằng, đối với anh, con gái là tất cả. Sau khi bị tai nạn, anh cảm thấy tuyệt vọng vì vợ bỏ đi, bố mẹ kế cũng không đoái hoài. Nhưng giờ đây, khi có con bên anh, anh lại cảm thấy có dũng khí để sống tiếp.
Dưới đây là những hình ảnh xúc động về công việc hằng ngày của một bé gái 3 tuổi, đăng trên trang China.org.cn:
[You must be registered and logged in to see this image.]
Trong khi nhiều em bé bằng tuổi khác vẫn được dỗ ăn, bé Dong Xinyiđã biết tự lo cho mình và chăm sóc cho người bố nằm liệt giường của mình.
Bé đang lấy bếp để chuẩn bị cơm trưa cho bố.

Cô bé đang lấy nước cho bố lau mặt.
Chiếc khăn hình như hơi quá cao so với tầm với của một cô bé con 3 tuổi.

Chậu nước cũng quá nặng so với vóc dáng bé nhỏ của em.

Bé Dong Xinyi đi lấy nước cho cha uống.
nguồn tin :http://vn.news.yahoo.com/vne/20101221/ten-be-gai-3-tuoi-mot-minh-cham-cha-bi-l-7143884.html

baamboo90
baamboo90
Binh Nhì
Binh Nhì

giới tính giới tính : Nữ Horse bài đã gửi bài đã gửi : 11
xu xu : 5025 điểm hạnh kiểm điểm hạnh kiểm : 1
Birthday Birthday : 01/10/1990
tuổi tuổi : 33
Đến từ Đến từ : galaxy

Cảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt Empty Re: Cảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt

Bài gửi by baamboo90 12/22/2010, 08:29

Nhìn bé và tự ngẫm lại thấy mình 20 tuổi rồi mà hình như chưa làm được gì cho bố mẹ mà chỉ làm phiền lòng bố mẹ nhiều hơn Sad
baamboo90
baamboo90
Binh Nhì
Binh Nhì

giới tính giới tính : Nữ Horse bài đã gửi bài đã gửi : 11
xu xu : 5025 điểm hạnh kiểm điểm hạnh kiểm : 1
Birthday Birthday : 01/10/1990
Đến từ Đến từ : galaxy

Cảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt Empty Re: Cảm động bé gái 3 tuổi một mình chăm sóc cha bị liêt

Bài gửi by Littlecu 12/22/2010, 10:10

đời là bể khổ! nếu như các cậu ấm,cô chiêu nhìn thấy hoàn cảnh này,nếu như họ biết suy nghĩ,nếu như họ bớt tieu tiền,bớt thác loạn.... thì các em sẽ đỡ khổ hơn! xã hội cũng đỡ loạn hơn! tiếc rằng ai cũng muốn làm dân chơi,ai cũng muốn tỏ ra sành điệu! ai cũng chỉ quan tâm cho mình! còn người nghèo vẫn nghèo! kệ! những người có tâm thì phần lớn lại là những người bất lực về kinh tế! kể cũng đúng thôi! có nghèo thì mới hiểu,mới thương nhau được! buồn cho 1 thế hệ
Littlecu
Littlecu
Tổng Tư Lệnh
Tổng Tư Lệnh

thú nuôi : cá sấu
giới tính giới tính : Nam Horse bài đã gửi bài đã gửi : 2035
xu xu : 6928 điểm hạnh kiểm điểm hạnh kiểm : 57
Birthday Birthday : 19/06/1990
Đến từ Đến từ : Nhổn Plaza

https://vantai49.forumvi.com

Bài gửi by 37nghean 12/22/2010, 11:37

thật là tội nghiệp cho bé gái đó
mới có 3 tuổi,1 cái tuổi đáng nhẽ ra chưa phải suy nghĩ,chưa phải làm gì,đang được bố mẹ nâng niu vuốt ve mà cô bé đã phải làm để nuôi sống bố
ước gì mọi điều hạnh phúc đến với bé
37nghean
37nghean
Thiếu Tá
Thiếu Tá

giới tính giới tính : Nam Horse bài đã gửi bài đã gửi : 369
xu xu : 5133 điểm hạnh kiểm điểm hạnh kiểm : 5
Birthday Birthday : 10/08/1990

Bài gửi by mystery 12/22/2010, 20:55

cuộc sống muôn màu,muôn số phận...cô bé này thật cừ...
mystery
mystery
Thiếu Tá
Thiếu Tá

thú nuôi : ong vàng
giới tính giới tính : Nữ Horse bài đã gửi bài đã gửi : 347
xu xu : 5308 điểm hạnh kiểm điểm hạnh kiểm : 9
Birthday Birthday : 11/10/1990

Bài gửi by Mitom9x 12/22/2010, 23:28

mỗi thế giới có 1 cái riêng,mỗi số phận mỗi khác biệt,biết thì nên cố gắng,gặp thì hãy dừng lại nên thương,nghe thì nên cảm thấy xúc cảm khác lạ!giờ đây tôi đang bình luận tin nhắn này,Minh có thể đang bắt đầu buông màn đi ngủ,kiên có thể đang lúi húi với cái tay cầm p/s,đàn có thể đang ngồi chơi harmonica...mong các bạn trân trọng và yêu quý cuộc sống của mình và làm tốt nhất có thể trong mọi trường hợp cụ thể của mình,đừng vội nản chí vì trong từ ngữ chuyên ngành có định nghĩa hết tất cả nghèo,giàu,vui,buồn,khổ,sướng,cay cú,vui mừng...hãy cứ từ từ tận hưởng dư vị đặc biệt của con người đi nhé!
Thật khâm phục bé gái có bố bị bệnh,mong em sau này có cuộc sống hạnh phúc bên người đàn ông thứ 2 của cuộc đời em!
Mitom9x
Mitom9x
Thượng Sĩ
Thượng Sĩ

giới tính giới tính : Nam Horse bài đã gửi bài đã gửi : 94
xu xu : 5066 điểm hạnh kiểm điểm hạnh kiểm : 2
Birthday Birthday : 15/12/1990
Đến từ Đến từ : Bắc Ninh City

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content